Chào mừng đến với diễn đàn QTKD789K34
Hãy đăng ký ngay để gia nhập ngôi nhà thân thương của chúng ta
Chào mừng đến với diễn đàn QTKD789K34
Hãy đăng ký ngay để gia nhập ngôi nhà thân thương của chúng ta
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Chào mừng bạn đến với diễn đàn của giảng đường quản trị kinh doanh 7, 8, 9 k34 trường Đại học Kinh Tế TP.Hồ Chí Minh

[QTKD] Đêm hội ước mơ - Tuyển chọn Thanh lịch

Go down 
Tác giảThông điệp
demhoiuocmo

demhoiuocmo

Nam Lớp : 7 - k34
Chức vụ : Sinh Viên

[QTKD] Đêm hội ước mơ - Tuyển chọn Thanh lịch Empty
Bài gửiTiêu đề: [QTKD] Đêm hội ước mơ - Tuyển chọn Thanh lịch   [QTKD] Đêm hội ước mơ - Tuyển chọn Thanh lịch Icon_minitime111th May 2011, 11:28 pm

Đêm hội ước mơ: Vòng 2 gay cấn!

Ngày chủ nhật – 8/5/2011 thực sự là một ngày sôi động đối với các sinh viên có mặt tại cơ sở B- 279 Nguyễn Tri Phương P5 Q10 với những tiết mục văn nghệ sôi động tại hội trường B322 trong vòng loại cuộc thi văn nghệ thuộc chương trình Đêm hội ước mơ. Thế nhưng sôi động cũng không kém tại cơ sở D- 196 Trần Quang Khải Q1 là phần thi của 16 thí sinh vào vòng 2 cuộc thi Thanh lịch vào chiều cùng ngày.

Trong một diện mạo mới, các thí sinh đến với vòng 2 trong tâm trạng tự tin mạnh dạn hơn rất nhiều so với những vòng thi đầu tiên. Vòng 2 này cũng hứa hẹn đem đến những phần thi rất hấp dẫn khi các thí sinh phải tranh tài qua phần thi vấn đáp và phần thi năng khiếu. Nhiều bạn đã bộc lộ năng khiếu khi mang tới những tiết mục có sự đầu tư công phu, đưa người xem đi từ hết bất ngờ này sang bất ngờ khác như phần thi múa nhị khúc của thí sinh Trần Ngọc Sơn, múa khơme của thí sinh Mai Lê Thùy trang – QT7 K35, nhảy Ấn Độ của Huỳnh Diễm Phương Trang – CL1K35, tuyệt kĩ bóng rổ của Hoàng Đức Đạt lớp 18K36,… không chỉ vậy, các bạn còn trả lời rất tự tin và hài hước trước những câu hỏi thú vị không kém phần hóc búa của BGK.

Cô Lê Thanh Trúc – Trưởng BTC cuộc thi nhận xét: “ Tôi thấy tất cả các bạn thí sinh đều đẹp và đạt chuẩn chương trình đề ra, và tôi rất ấn tượng với những hoài bão, ước mơ của các bạn thí sinh từ năm 1 tới năm 3. Các bạn đều thể hiện được sự chín chắn và lối suy nghĩ sâu sắc” Cô còn đưa ra nhận định: “ Các bạn xứng đáng là biểu tượng cho các bạn đồng lứa học hỏi”. Xuyên suốt cuộc thi, cô Lê thanh Trúc cũng là vị giám khảo đặt ra nhiều câu hỏi nhất cho các thí sinh.

Còn các thí sinh trải qua thử thách của Vòng 2, các bạn ấy đã cảm nhận những điều gì? Hãy cùng lắng nghe những tâm sự của các bạn.

[QTKD] Đêm hội ước mơ - Tuyển chọn Thanh lịch P1000233-1
Bạn Mai Lê Thùy Trang – lớp QT7K35 cho rằng: “Mức độ câu hỏi mà BGK đưa ra rất sát với thực tế, giúp mình xác định thêm một lần nữa mục tiêu cần đạt trong cuộc sống”. Tiết mục múa Khơ-me được đầu tư công phu về trang phục cũng như kĩ năng múa của Thùy Trang cũng được BGK đánh giá là rất bản sắc và chuyên biệt.

[QTKD] Đêm hội ước mơ - Tuyển chọn Thanh lịch P1000212-1-1
Bạn Hồ Phi Ân – QT4K34 thì khá bất ngờ khi được BGK hỏi về công ty của mình đã làm gì vào Giờ Trái Đất nhưng bạn vẫn tự tin vượt qua được. Trả lời ban Pr chúng tôi, bạn nhận xét về phần vấn đáp của mình: “Tuy hơi bất ngờ với câu hỏi về giờ trái đất nhưng công ty mình khá tiết kiệm và tính cách mình cũng là một người tiết kiệm nên mình hài long vào câu trả lời của mình hơn 90%”.

[QTKD] Đêm hội ước mơ - Tuyển chọn Thanh lịch P1000256-1
Về phần thi vấn đáp của mình, bạn Hoàng Đức Đạt – lớp 18K36 tỏ ra hơi tiếc một chút vì “Thật sự là chưa hoàn thiện lắm, và cũng như BGK nhận định là mình đã nhiều lần làm BGK hụt hẫng. có thể mình vẽ ra một cái sườn đẹp nhưng hình như chưa tô lên nó một màu sắc nào”. Tuy vậy, theo BGK cũng như các bạn cổ động viên trong phòng thi thì những pha dắt bóng của Đạt cũng đã thể hiện được sự mạnh mẽ và mang đến cho cuộc thi một luồng gió mới rất độc đáo.

Một ngày chủ nhật thật sôi động và đầy ý nghĩa đối với cả các bạn thí sinh lẫn BTC chúng tôi. Vòng 2 thanh lịch đã khép lại.
8 thí sinh nào sẽ là những gương mặt xuất sắc nhất bước vào vòng chung kết? Và 8 thí sinh sẽ mang đến những sự đột phá nào?

Cùng hồi hộp chờ đợi và dõi theo những bước đi tiếp theo của các thí sinh nhé!

Ban PR chương trình Đêm hội ước mơ

[QTKD] Đêm hội ước mơ - Tuyển chọn Thanh lịch
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» [QTKD] Đêm hội ước mơ - Vòng thi tuyển chọn văn nghệ
» [QTKD] Top 20 thí sinh cuộc thi Thanh lịch
» BẦU CHỌN CHÍ PHÈO CHO GIẢNG ĐƯỜNG QT3
» Đêm Hội Đã Bắt Đầu !!!
» Lịch Thi Cuối Kỳ Nè Anh, Chị, Em ơi?